Liquid Silicone Rubber (LSR) Masu Kera Motsin Injection

Tushen tsarin allurar gyare-gyaren filastik don masana'antar ɓangaren filastik

Tushen tsarin allurar gyare-gyaren filastik don masana'antar ɓangaren filastik

Kayayyakin filastik sun yi rijistar ci gaba na musamman a cikin shekaru 50 da suka gabata, wanda ya zarce na kowane kayan masarufi.

A halin yanzu a Yammacin Turai, yawan samarwa na roba kayan sun wuce samar da Karfe.

Liquid Silicone Rubber (LSR) Masu Kera Motsin Injection
Liquid Silicone Rubber (LSR) Masu Kera Motsin Injection

An yi bayanin haɓakar ci gaban da aka samu ta hanyar haɓakar samfuran mabukaci, waɗanda aka maye gurbinsu da robobi, karafa da gilashi a matsayin kayan kwantena, marufi, kayan gini, kayan lantarki, da sauransu.

Fa'idodin da kayan filastik ke bayarwa idan aka kwatanta da sauran kayan sune kamar haka:

  • Suna da haske don haka rage farashin sufuri.
  • Suna da ɗorewa kuma galibi sun fi ƙarfi da aminci.
  • Ana iya kera su a cikin ɗimbin siffofi da aikace-aikace.
  • Suna da kyawawan halaye irin su thermal, acoustic da rufin lantarki.
  • Ana iya amfani da ku a cikin abincin abinci.

Filastik an daidaita su bisa ka'idodin DIN 7728 da DIN 16780 don cakuda robobi.

Filastik kayan halitta ne da fasaha da ake kira polymers, waɗanda aka samo su daga Man Fetur ko Gas na Gas, waɗanda suke ɗaukar Carbon C, hydrogen H, oxygen O da sauran ƙwayoyin cuta kamar nitrogen N, chlorine CL, sulfur S ko CO2. A halin yanzu, kawai 4% na man da ake canza zuwa kayan filastik.

Plastics Ana fitar da shi daga man fetur ta hanyar tsarin distillation na thermal (fashewa), wanda Ethylene, Propylene, Butylene da sauran hydrocarbons suka rabu.

Macromolecules, ko robobi, an yi su ne da ɗimbin raka'a masu sauƙi, waɗanda ake kira monomers; yayin da haɗin waɗannan taimakon ta hanyar hulɗar sinadarai yana haifar da polymers.

 

Menene polymers?

Ana samar da polymers ta hanyar haɗin gwiwar dubban ɗaruruwan ƙananan ƙwayoyin cuta da ake kira monometers waɗanda ke samar da sarƙoƙi iri-iri.

 

Rarraba Filastik:

  • Ana rarraba robobi bisa ga ka'idoji daban-daban, bisa:
  • Tsarin polymerization. (polymerization, polycondensation, polyaddition).
  • Tsarin polymer. (crystallinity, superstructures).

Halayyar / kaddarorin polymer. (Kayayyaki, robobi na fasaha, robobi masu girma).

Dangane da abin da ke sama, ana rarraba robobi zuwa:

  • Thermoplastics. (Polyolefins, Vinyl ko Acrylic Polymers, Polyamides, Polyesters, da sauransu)
  • Thermostable.
  • Elastomers.

Abubuwan injiniya na kayan thermoplastic suna da alaƙa da Digiri na Polymerization, wanda shine adadi wanda ke auna adadin hanyoyin haɗin da ke haɗa sarkar kwayoyin. A gaskiya ma, mafi girman matsayi na polymerization, mafi girma da danko, mafi girma da juriya da tsagewa, mafi girma da taurin, mafi girma da tasiri juriya da kuma, akasin haka, da ƙananan hali don crystallize, ƙananan kumburi iya aiki da ƙasa da damuwa. .

Game da kayan Elastomeric da Thermoset, kayan aikin su suna da sharadi na Degree of Crosslinking, wanda ke auna yawan adadin abubuwan haɗin kai (haɗin kai tsakanin ƙwayoyin cuta) a cikin tsarin polymer. Matsayi mafi girma na crosslinking, mafi girma juriya na abu, rashin ƙarfi da juriya na thermal.

Filastik suna da haske, ana iya ƙera su cikin sauƙi, suna ba da kyawawan kaddarorin jiki da na injina, ana iya ƙera su ta launuka daban-daban, ana iya haɗe su da sauran robobi ko tare da kayan inorganic, suna da ƙananan matakan thermal da lantarki, suna da juriya ga abubuwan sinadarai, suna iya jurewa, ana iya sake amfani da su da / ko sake yin amfani da su.

Liquid Silicone Rubber (LSR) Masu Kera Motsin Injection
Liquid Silicone Rubber (LSR) Masu Kera Motsin Injection

Don ƙarin bayani game da tushen tushen filastik gyare-gyaren allura tsari don masana'anta na filastik, zaku iya ziyartar Djmolding a https://www.djmolding.com/description-of-the-plastic-injection-molding-method-and-manufacturing-process-step-by-step/ don ƙarin info.